Mafita

Mafita

Barium sulfate muhimmin abu ne na sinadarai marasa tsari wanda aka sarrafa daga ma'adinan barite. Ba wai kawai yana da kyakkyawan aikin gani da kwanciyar hankali na sinadarai ba, har ma yana da halaye na musamman kamar girma, girman kwantum da tasirin haɗin gwiwa. Saboda haka, ana amfani da shi sosai a cikin rufi, robobi, takarda, roba, tawada da pigment da sauran filayen. Nanometer barium sulfate yana da fa'idodin babban yanki na saman, babban aiki, watsawa mai kyau, da sauransu. Yana iya nuna kyakkyawan aiki idan aka shafa shi ga kayan haɗin gwiwa. HCMilling (Guilin Hongcheng) ƙwararren mai kera kayanbariteniƙa niƙainjinanmu.baritenaɗin tsayeinjin niƙa Injin zai iya niƙa foda barite mai raga 80-3000. Ga yadda ake amfani da shi a fannin nano barium sulfate.

 

1. Masana'antar filastik — bayan an sarrafa ta da bariteniƙa niƙainjin

Ƙara nano barium sulfate da injin niƙa na barite ke sarrafawa zuwa polymer don samun kayan haɗin gwiwa masu ƙarfi da tauri mai yawa ya jawo hankali sosai. Misali, ana iya ƙara barium sulfate zuwa polyethylene (PE), polypropylene (PP), polylactic acid (PLA), polytetrafluoroethylene (PTFE) da sauran kayan. Musamman ma, an inganta halayen injiniya na barium sulfate sosai bayan an gyara saman.

 

Ga yawancin mahaɗan polymer, tare da ƙaruwar adadin masu gyara, ƙarfi da tauri na kayan haɗin suna ƙaruwa da farko sannan su ragu. Wannan saboda yawan masu gyara zai haifar da shaƙar jiki mai matakai da yawa a saman nano barium sulfate, yana haifar da haɗuwa mai tsanani a cikin polymer, yana shafar halayen injiniya na kayan haɗin, kuma yana sa ya zama da wahala a yi wasa da kyawawan halaye na masu cika inorganic; Ƙaramin adadin masu gyara zai ƙara lahani tsakanin nano barium sulfate da polymer, wanda ke haifar da raguwar halayen injiniya na mahaɗan.

 

Baya ga adadin da ke sama na gyaran saman yana da babban tasiri akan halayen injiniya na mahaɗin, adadin barium sulfate shima muhimmin abu ne. Wannan saboda ƙarfin nano barium sulfate yana da girma sosai, wanda zai iya taka rawa wajen ɗaukar nauyi lokacin da aka ƙara shi a cikin mahaɗin, don haka yana haifar da wani tasirin ƙarfafawa. Duk da haka, lokacin da abun cikin nano barium sulfate ya yi yawa (fiye da 4%), saboda haɗuwarsa a cikin mahaɗin da kuma ƙara ƙwayoyin da ba su da kyau, lahani na matrix yana ƙaruwa, wanda ke sa mahaɗin ya fi saurin karyewa, don haka yana sa halayen injiniya na mahaɗin su yi muni. Saboda haka, adadin ƙarin barium sulfate dole ne ya kasance cikin halayen injiniyan da ya dace.

 

2. Masana'antar shafa fata — bayan an sarrafa ta dabariteniƙa niƙainjin

A matsayin wani nau'in fenti, ana amfani da barium sulfate sosai a cikin shafa kuma yana taka muhimmiyar rawa wajen inganta kauri, juriyar gogewa, juriyar ruwa, juriyar zafi, taurin saman da juriyar tasiri na shafa. Bugu da ƙari, saboda ƙarancin shan mai da ƙarfin cikawa mai yawa, ana iya amfani da shi a cikin shafa mai da ruwa, firam, shafa mai na tsakiya da shafa mai don rage farashin shafa. Yana iya maye gurbin kashi 10% ~ 25% na titanium dioxide a cikin shafa mai da ruwa. Sakamakon ya nuna cewa an inganta farin kuma ba a rage ƙarfin ɓoyewa ba.

Halayen superfine barium sulfate don shafa su ne: 1) girman barbashi mai kyau da kuma rarrabawar girman barbashi mai kunkuntar; 2) Yana da haske idan aka watsa shi a cikin ruwan resin; 3) Kyakkyawan warwatsewa a cikin kayan tushe na shafa; 4) Ana iya amfani da shi azaman wakili mai warwatsewa tare da launin halitta; 5) Yana iya inganta halayen jiki.

 

3. Masana'antar takarda — bayan an sarrafa ta baritenaɗin tsayeinjin niƙa injin

Ana amfani da Barium sulfate sau da yawa a masana'antar yin takarda saboda kyakkyawan daidaiton jiki da sinadarai, matsakaicin tauri, babban fari, da kuma shan haskoki masu cutarwa.

 

Misali, takardar carbon abu ne da aka saba amfani da shi wajen koyo da kuma kayan ofis, amma samanta yana da sauƙin gyarawa, don haka ana buƙatar barium sulfate don samun ƙimar shan mai mai yawa, wanda zai iya inganta shan tawada na takardar; Girman barbashi ƙarami ne kuma iri ɗaya ne, wanda zai iya sa takardar ta fi faɗi kuma ya haifar da ƙarancin lalacewa ga injin.

 

4. Masana'antar zare mai sinadarai - bayan an sarrafa ta baritenaɗin tsayeinjin niƙa injin

Zaren Viscose, wanda aka fi sani da "auduga ta wucin gadi", yayi kama da zaren auduga na halitta a yanayi, kamar hana tsatsa, shan danshi mai kyau, rini mai sauƙin yi, da kuma sarrafa yadi cikin sauƙi. Nano barium sulfate yana da kyakkyawan tasirin nano. Zaren cakuda nano barium sulfate/cellulose da aka sake ƙirƙira wanda aka yi daga biyun azaman kayan masarufi sabon nau'in zaren haɗaka ne, wanda zai iya kiyaye halaye na musamman na kowane sashi. Bugu da ƙari, ta hanyar "haɗin gwiwa" tsakanin su, zai iya rama ƙarancin abu ɗaya kuma ya nuna sabbin kaddarorin kayan haɗaka.


Lokacin Saƙo: Disamba-29-2022