Allura coke shi ne babban albarkatun kasa don samar da matsananci-high ikon graphite electrode da goyon bayan hadin gwiwa a karfe shuka. A cikin tsarin samar da wutar lantarki na graphite, abun ciki na foda yana da adadi mai yawa (30% ~ 57%), kuma ƙarancin foda yana da tasiri mai yawa akan ingancin samfurin, don haka kula da ingancin foda a cikin tsarin samar da samfurin yana da mahimmanci. Kamar yaddagraphite lantarkiniƙaniƙa masana'anta,HLM graphite lantarkinadi a tsaye HCMilling (Guilin Hongcheng) ya yi amfani da shi sosai a farkon watsewa da niƙa na coke na allura. A ƙasa akwai ƙwarewar ku wajen sarrafa allura coke niƙa tare da graphite electrode a tsaye abin nadi.
Tsarin tsari nagraphite lantarkinadi a tsayedon sarrafa allurar coke niƙa shine kamar haka: dagraphite lantarkinadi a tsaye ana motsa shi ta hanyar injin tuƙi don jujjuya diski mai niƙa a cikin injin niƙa, rollers biyu na niƙa suna jujjuya madaidaicin abin nadi a ƙarƙashin juzu'i tsakanin diski ɗin nika da kayan, kayan suna shiga tsakiyar diski ɗin nika ta hanyar mai ba da tauraro mai kulle iska a cikin kwandon abinci, kuma kayan yana motsawa a kusa da diski mai niƙa a ƙarƙashin ƙarfin centrifugal na nadi, da kuma shigar da injin nadi tsakanin injin narkar da na'urar. diski nika. A ƙarƙashin aikin tsarin hydraulic da na'urar matsa lamba, abin nadi mai niƙa yana amfani da matsa lamba ga kayan da ke cikin tebur ɗin abin nadi don niƙa. Abun niƙa yana ci gaba da matsawa zuwa gefen farantin niƙa, yana malalowa daga zoben riƙewa kuma babban fan yana hura ciki. Gudun iskar da ke cikin bututun iska yana busa sama kuma an raba shi ta hanyar mai rarrabawa. Ana fitar da foda mai dacewa daga mabuɗin sama da injin nadi a tsaye tare da kwararar iska, kuma ana tattara shi ta kayan aikin tattara ƙura kuma ya shiga silo ɗin da aka gama ta hanyar kayan aiki; Ƙarƙashin aikin ɓangarorin ƙira, ƙaƙƙarfan kayan da bai cancanta ba ya faɗi kan hanyar niƙa na farantin niƙa kuma an sake niƙa.
A cikin gwaninta na nika allura coke da graphite lantarkinadi a tsaye, Mun taƙaita waɗannan matsaloli da mafita don bitar ku:
1. A allura coke sarrafa ta graphite electrode tsaye abin nadi niƙa grinds da samfurin ma lafiya: a lokacin commissioning da kuma samar, da samfurin bincike nuna cewa fineness na nika foda ne 80% ~ 90%, da kuma daidai sigogi ba zai iya rage fineness na nika foda. Dalili na ƙarshe na bincike shine ƙarfin coke coke mai ɗanɗano kaɗan, girman barbashi na kayan yana shiga cikingraphite lantarkinadi a tsayeyana da kyau sosai, da matsa lamba na abin nadi bayan shigar dagraphite lantarkinadi a tsayeyayi girma da yawa, yana haifar da ƙwayar niƙa mai kyau sosai. Kodayake an daidaita matsin lamba na abin nadi, matsa lamba na mai tara makamashi wanda ya dace da abin nadi ya kasance 5 MPa, wanda ya haifar da matsin lamba na abin nadi yana canzawa tsakanin 4.5 da 5 MPa, yana nuna cewa matsanancin matsin lamba na abin nadi yana haifar da niƙa mai kyau.
Magani: daidaita matsa lamba na mirgine zuwa 3.5 MPa, kuma saki matsa lamba na tarawa zuwa 3.5 MPa.
2. Ƙarfin ƙura mai ƙura daga tashar jiragen ruwa na slag na graphite lantarkiniƙaniƙa: yayin da ake niƙa, an gano cewa ƙarar fitar da injin ɗin ya yi girma sosai, kuma kayan da aka fitar daga tashar jiragen ruwa na slag ya kasance kusan 2th, wanda ya yi tasiri sosai ga ƙarfin injin.graphite lantarkinadi a tsaye.
Matakan jiyya: a kan yanayin tabbatar da ƙarfin samarwa da ƙwayar foda, ƙara tsayin farantin baffle nagraphite lantarkinadi a tsaye; A lokaci guda, za a shigar da gilashin mai haske a wurin da ya dace na ƙofar niƙa don samar da ramin kallo don a iya fahimtar kauri daga cikin kayan da ke cikin ɗakin kayan aiki daidai lokacin ƙaddamarwa.
3. The lubricating man fetur wadata zafin jiki na babban shaft reducer nagraphite lantarkinadi a tsayeyayi tsayi da yawa ko ƙasa da ƙasa: lokacin da injin niƙa ke aiki sama da awanni 2, zazzabi na tashar mai mai mai na babban mai rage shaft yana farawa da sauri zuwa yanayin zafin ƙararrawa da aka tsara. Idan ya ci gaba da aiki, zai haifar da rufewar kariyar niƙa kuma yana tasiri sosai ga ci gaban aikin niƙa.
Matakan jiyya: shigar da bawul ɗin sarrafa zafin jiki ta atomatik akan bututun ruwa mai sanyaya na tashar mai, kuma ta atomatik daidaita buɗewar bawul ɗin ruwa mai sanyaya ta hanyar tattara zafin mai na tashar mai don tabbatar da cewa zafin mai mai mai na tashar mai yana cikin kewayon da aka ƙayyade.
4. Thegraphite lantarkinadi a tsaye yana da abũbuwan amfãni daga babban iya aiki, high nika yadda ya dace, m tabbatarwa da kuma low kula kudin, kuma ya dace da manyan-sikelin samar. A halin yanzu, ana amfani da shi musamman wajen sarrafa foda mai kyau a cikin siminti, wutar lantarki da masana'antar ƙarfe. Duk da haka, da wuya a yi amfani da shi a cikin masana'antar carbon. KawaiHLM jerin graphite lantarkinadi a tsaye na HCMilling (Guilin Hongcheng) yana da gogewa wajen sarrafa coke foda na allura a China. A cikin aiwatar da manyan sikelin samarwa a cikin masana'antar carbon, idan kuna son samun samfuran ƙwararrun, dole ne ku haɓaka kuma ku zage-zage ta hanyar ci gaba da ɓarna gwargwadon ƙarfi da girman kayan, kazalika da aikin aikin graphite lantarkiniƙaniƙa da kuma tsarin tsarin niƙa, don fahimtar dangantakar dake tsakanin sigogi nagraphite lantarkinadi a tsaye. Lokacin da graphite lantarki a tsaye abin nadi niƙa ne a cikin wani barga aiki jihar, Yana da sauki don sarrafawa da nika m da barga kayayyakin.
TheHLM graphite lantarkinadi a tsaye samar da HCMilling (Guilin Hongcheng) yana da wadataccen kwarewa a sarrafa coke foda. Idan kuna da buƙatun siyayya dongraphite lantarkiniƙaniƙa, da fatan za a tuntuɓe mu don cikakkun bayanai na kayan aiki.
Lokacin aikawa: Maris-07-2023